ตามที่สำนักงานเครือข่ายองค์กรงดเหล้า (สคล.) ร่วมกับมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย และสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานโดยสำนักพัฒนานวัตกรรมการจัดการศึกษา ได้เห็นความสำคัญของบุคลากรทางการศึกษา ซึ่งมีบทบาทสำคัญในการเป็นตัวอย่างที่ดีต่อนักเรียน ผู้ปกครอง และชุมชน จึงร่วมกันจัดงานมอบโล่ประกาศเกียรติคุณให้กับบุคลากรการศึกษา ซึ่งประกอบด้วย ผู้อำนวยการเขตพื้นที่การศึกษา ศึกษานิเทศ ผู้อำนวยการสถานศึกษา ครูแกนนำโครงงานคุณธรรม “เยาวชนไทย ทำดี ถวายในหลวง” ที่ร่วมรณรงค์แก้ไขปัญหาเหล้า บุหรี่ จำนวน 120 คน และขอเชิญผู้ได้รับการคัดเลือก ดังประกาศที่แนบ เข้าร่วมพิธีมอบโล่ประกาศเกียรติคุณ ในวันที่ 11 มกราคม 2555 รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบในภายหลัง หรือกรุณาติดต่อ นายพงศกร เรียบร้อย สำนักงานเครือข่ายองค์กรงดเหล้า โทร. 08 4056 3842
-
รางวัล“ครูดีไม่มีอบายมุข”ประจำปี ๒๕๕๖ประเภท เขตพื้นที่การศึกษา(มิได้เรียงลำดับ)
จำนวน 13รางวัล
1
|
นายนิคม เขียวฉ่ำ
|
ผอ.สพป
|
สพป.เพชรบูรณ์ เขต ๒
|
เพชรบูรณ์
|
2
|
นายประหยัด อนุศิลป์
|
ผอ.สพป
|
สพป.สระบุรี เขต ๒
|
สระบุรี
|
3
|
นายสมภพ ศักดิ์ดิษฐานนท์
|
ผอ.สพป
|
สพป.นครราชสีมา เขต ๔
|
นครราชสีมา
|
4
|
นายสมุทร สมปอง
|
ผอ.สพป
|
สพป.มหาสารคาม เขต ๓
|
มหาสารคาม
|
5
|
ว่าที่พันตรี สุวิศิษฏ์ กันทา
|
รอง ผอ.สพป
|
สพป.พิจิตร เขต ๑
|
พิจิตร
|
6
|
นางณภัทรภัค ธัญญวณิชกุล
|
รอง ผอ.สพป
|
สพป.กรุงเทพมหานคร เขต ๑
|
กรุงเทพมหานคร
|
7
|
นางวาริน จำรัส
|
ผอ.กลุ่มนิเทศ
|
สพป.ระยอง เขต 2
|
ระยอง
|
8
|
นางสาวนวลจันทร์ สันวรรณ
|
ศน.
|
สพป.ลำปาง
|
ลำปาง
|
9
|
นายเสกสรรค์ อรรถยานันทน์
|
ศน.
|
สพป.อ่างทอง
|
อ่างทอง
|
10
|
นายกิตติภัทท์ ไกรเพชร
|
รอง ผอ.สพป
|
สพป.สุรินทร์ เขต 2
|
สุรินทร์
|
11
|
นายประถม เมืองอินทร์
|
ศน.ชำนาญการพิเศษ
|
สพป.นครราชสีมา เขต 2
|
นครราชสีมา
|
12
|
นางสาวฉลุไล วงษ์ประชุม
|
ศน.ชำนาญการพิเศษ
|
สพป.สกลนคร เขต2
|
สกลนคร
|
13
|
นายดนัย เส้งสีแดง
|
รอง ผอ.สพป
|
สพป.นราธิวาส เขต 3
|
นราธิวาส
|
2. รางวัล“ครูดีไม่มีอบายมุข”ประจำปี ๒๕๕๖ประเภท ผู้บริหารสถานศึกษา (มิได้เรียงลำดับ)
จำนวน 77 รางวัล
ลำดับ
|
ชื่อ-นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
โรงเรียน
|
จังหวัด
|
1
|
นายนิคม สินธุพงษ์
|
ผู้อำนวยการ
|
พร้าววิทยาคม
|
เชียงใหม่
|
2
|
นายสิทธิพล พหลทัพ
|
รองผู้อำนวยการ
|
บ้านป่างิ้วหนองฮี
|
ขอนแก่น
|
3
|
นายประทุม เกตุกิตติกุล
|
ผู้อำนวยการ
|
ศรีคีรีมาศวิทยา
|
สุโขทัย
|
4
|
นายพศิณศักดิ์ กลางประพันธ์
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านพรานอ้น
|
มุกดาหาร
|
5
|
นายประวิทย์ น้อยบัวทอง
|
ผู้อำนวยการ
|
อนุบาลเลย
|
เลย
|
6
|
นายบุญตา สัตย์ซื่อ
|
ผู้อำนวยการ
|
โคกน้ำเกลี้ยงวิทยาคม
|
กาฬสินธุ์
|
7
|
นายยรรยง คนสมบูรณ์
|
ผู้อำนวยการ
|
สกลนครพัฒนศึกษา
|
สกลนคร
|
8
|
นายอรรถกร สุขบรรเทิง
|
ผู้อำนวยการ
|
ลานทรายพิทยาคม
|
สุรินทร์
|
9
|
นายบุญลอง คนรู้
|
ผู้อำนวยการ
|
วันอาสาพัฒนา2520
|
นครราชสีมา
|
10
|
นายอาณกร หนองหงอก
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านคำเกิ่ง
|
ยโสธร
|
11
|
นายสมวาท จงหมื่นไวย์
|
ผู้อำนวยการ
|
ทหารอากาศบำรุง
|
นครราชสีมา
|
12
|
นายทองย่อม สาครสูงเนิน
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านอิตื้อดอนหวายขมิ้น
|
มหาสารคาม
|
13
|
นายนิยม สิงห์คำคูณ
|
ผู้อำนวยการ
|
ชุมชนบ้านหนองเชียงชา
|
ชัยภูมิ
|
14
|
นางสมคิด จันขุนทศ
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดโบสถ์เจริญธรรม
|
นครนายก
|
15
|
นายบุญช่วย แป้นจันทร์
|
ผู้อำนวยการ
|
ชุมชนวัดสำพะเนียง (แร่ผดุงวิทยา)
|
พระนครศรีอยุธยา
|
16
|
นายเอนก อุ่นใจ
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านปากคะยาง
|
สุโขทัย
|
17
|
นายนิติรัฐ โสดานิล
|
ผู้อำนวยการ
|
ชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์1
|
สระบุรี
|
18
|
นางฐิติมา แตงทอง
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดยกกระบัตร(ชุมราษฎร์นุสรณ์)
|
สมุทรสาคร
|
19
|
นายบัญชา จันทร์รักษา
|
ผู้อำนวยการ
|
ชุมชนประชาธิปัตย์วิทยาคาร
|
ปทุมธานี
|
20
|
นายประทวน นกยูงแดง
|
ผู้อำนวยการ
|
อนุบาลจังหวัดทหารบกลพบุรี
|
ลพบุรี
|
21
|
นายตรีภพ สมัครลาน
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านลำโป่งเพชร
|
ลพบุรี
|
22
|
นางพรทิพย์ โพธิ์บัว
|
ผู้อำนวยการ
|
วิทยาลัยเทคโนโลยีละโว้
|
ลพบุรี
|
23
|
นางวันทนา ชูช่วย
|
รองผู้อำนวยการ
|
ดำรงราษฎร์สงเคราะห์
|
เชียงราย
|
24
|
นางนพนันท์ ขนาบศักดิ์
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านหนองไก่ปิ้ง
|
ชุมพร
|
25
|
นายประชุม นิ่มหนู
|
ผู้อำนวยการ
|
สันมหาพนวิทยา
|
เชียงใหม่
|
26
|
นายบุญเสริม สุริยา
|
ผู้อำนวยการ
|
สันป่าตองวิทยาคม
|
เชียงใหม่
|
27
|
นายทวีป วิไลวรรณ
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดท่าตะโก
|
นครสวรรค์
|
28
|
นายสมชาย พฤษสุภี
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดทองหลาง
|
อุทัยธานี
|
29
|
นายจันทร พลสิงห์
|
ผู้อำนวยการ
|
มาบอำมฤตวิทยา
|
ชุมพร
|
30
|
นายเกษม สุขเกตุ
|
ผู้อำนวยการ
|
กำแพงดินพิทยาคม
|
พิจิตร
|
31
|
นายบุญลือ ศรีสุวรรณ
|
ผู้อำนวยการ
|
ภูซางวิทยาคม
|
พะเยา
|
32
|
นายรัตน์ จันทโคตร
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านป่าเลน
|
น่าน
|
33
|
นางประไพ ขว้างไชย
|
ผู้อำนวยการ
|
นายางวิทยา
|
ลำปาง
|
34
|
นายวิเชียร เกิดสมกาล
|
ผู้อำนวยการ
|
เมืองกระบี่
|
กระบี่
|
35
|
นายเชี่ยวชาญ คงสกุล
|
รองผู้อำนวยการ
|
สินปุนคุณวิชญ์
|
กระบี่
|
36
|
นายสนธิชัย สมเกตุ
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านแม่จ้อง
|
เชียงใหม่
|
37
|
นายสายัณห์ เจียมสวัสดิ์
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดกลาง
|
นครศรีธรรมราช
|
38
|
นายวิชัย จิตรพิศาล
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดทุงเฟื้อ
|
นครศรีธรรมราช
|
39
|
นายถนัด ก่อสุวรรณ
|
ผู้อำนวยการ
|
ทุ่งมะพร้าววิทยา
|
พังงา
|
40
|
นายอามีน อัลบุษรา
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านบูเก๊ะพลูโฆ
|
ยะลา
|
41
|
นายมนูญ เกื้อมิตร
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดตำนาน
|
พัทลุง
|
42
|
นายสว่าง ทองชุม
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านแม่ขรี(สวิงประชาสรรค์)
|
พัทลุง
|
43
|
นางรัชนี ทองเงิน
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านห้วยน้ำดำ
|
สตูล
|
44
|
นายวรวิทย์ หมาดทิ้ง
|
ผู้อำนวยการ
|
อนุบาลควนโดน
|
สตูล
|
45
|
นายสาคร เจริญกัลป์
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดเนินยาง
|
ระยอง
|
46
|
นายกิตติศักดิ์ ชาญอักษร
|
ผู้อำนวยการ
|
เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า สมุทรปราการ
|
สมุทรปราการ
|
47
|
นายประวัติ มูสิกะเจริญ
|
ผู้อำนวยการ
|
สมุทรมณีรัตน์
|
สมุทรสาคร
|
48
|
นายพัฒนะ เส็งเรียบ
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดอ่างทอง(อ่างทองพิทยาคม)
|
สมุทรสาคร
|
49
|
นายไพรินทร์ ศรีวิพัฒน์
|
ผู้อำนวยการ
|
อนุบาลสังขละบุรี
|
กาญจนบุรี
|
50
|
นายสุระกฤต จันทร์ทอง
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนวัดบ้านใหม่
|
สงขลา
|
51
|
นายกฤดิพงค์ บุญรงค์
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนวัดชนาธิการาม
|
พังงา
|
52
|
นายเธียรชัย แสงชาตรี
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนธงชัยวิทยา
|
ประจวบคีรีขันธ์
|
53
|
นางวณิชชา เดี่ยววาณิชย์
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนวัดนาราเจริญสุข
|
สุราษฎร์ธานี
|
54
|
ว่าที่ร้อยตรีหญิงอัจฉรา รัตตะมาน
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนชุมชนวัดท่าสุธาราม
|
ชุมพร
|
55
|
นางอัญชลี ไก่งาม
|
รองผู้อำนวยการ
|
ป่าแดงวิทยา
|
เชียงราย
|
56
|
นายเกษม หวันอาหลี
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนบ้านวังพา
|
สงขลา
|
57
|
นายสุวิทย์ กังแฮ
|
ผู้อำนวยการ
|
โรงเรียนบ้านควนไม้ดำ
|
ตรัง
|
58
|
ว่าที่ร้อยเอกอาจินต์ จรูญผล
|
ผู้อำนวยการ
|
หนองใหญ่ศิริวรวาทวิทยา
|
ชลบุรี
|
59
|
นายสุรพล พละศักดิ์
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา)
|
กาญจนบุรี
|
60
|
นางสาววรัญญา ธีรธรรมากร
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านสวนอุดมวิทยา
|
ชลบุรี
|
61
|
นายวุฒิ ปัญญาบุญ
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดแตน
|
พิษณุโลก
|
62
|
นายบุญธรรม วงศ์ชรินรัตน์
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดบ้านใหม่
|
พิษณุโลก
|
63
|
นายนิคม ปาดอน
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านป่าตาล
|
ลำพูน
|
64
|
นางภัคธินี ทองนพคุณ
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านหมื่นฤาชัย
|
ตาก
|
65
|
นายสุพรหมเมธ แถวโสภา
|
ผู้อำนวยการ
|
เจ้าคุณปริยัติมุนีวิทยา
|
นครราชสีมา
|
66
|
นายเพชระ เทพวาที
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านกันจุ
|
เพชรบูรณ์
|
67
|
นายจำรัส กิติศรี
|
รองผู้อำนวยการ
|
บ้านห้วยไคร้
|
เชียงราย
|
68
|
นายสุรกิต ศรีคำ
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านน้อยซุ้มขี้เหล็ก
|
พิษณุโลก
|
69
|
ว่าที่ร้อยโทชวลิต วิชาดี
|
ผู้อำนวยการ
|
วัดพลับพลาชัย
|
ปทุมธานี
|
70
|
นายสมชัย นามสว่าง
|
ผู้อำนวยการ
|
โคกยางวิทยา
|
สุรินทร์
|
71
|
นายนพดล ทัศนภักดิ์
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านแฝกโนนสำราญ
|
มหาสารคาม
|
72
|
ว่าตรีร้อยตรีชนะพล ดุลยเกษม
|
ผู้อำนวยการ
|
อุดรพิทยานุกูล2
|
อุดรธานี
|
73
|
นายประกาศิต พิศวงปราการ
|
ผู้อำนวยการ
|
เกษตรศิลปวิทยา
|
ชัยภูมิ
|
74
|
นายวิชาญ จันทร์อินทร์
|
ผู้อำนวยการ
|
ศิริมังคลาจารย์
|
เชียงใหม่
|
75
|
นางวิภาวี ปิยกิตติไพบูลย์
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านท่ากรวด
|
ลพบุรี
|
76
|
นายสนั่น จันสังข์
|
ผู้อำนวยการ
|
อ่าวใหญ่พิทยาคาร
|
ตราด
|
77
|
นายสมพล ทองตัน
|
ผู้อำนวยการ
|
บ้านปางแก (สภาประชานุกูล)
|
นครราชสีมา
|
78
|
นางสาวจรรยา มโนรส
|
ผู้อำนวยการ
|
นารีรัตน์
|
แพร่
|
|
|
|
|
|
3.รางวัล“ครูดีไม่มีอบายมุข”ประจำปี ๒๕๕๖ประเภท ครูที่ปรึกษาโครงงานคุณธรรม “เยาวชนไทย ทำดี ถวายในหลวง”ประเด็นการแก้ไขปัญหาเหล้า บุหรี่ (มิได้เรียงลำดับ) จำนวน 30 รางวัล
ลำดับ
|
ชื่อ-นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
โรงเรียน
|
จังหวัด
|
1
|
นางสาวรจนา กลิ่นหอม
|
ครูปฏิบัติการ
|
มาบอำมฤตวิทยา
|
ชุมพร
|
2
|
นายนิธิศ สันสยะ
|
ครูปฏิบัติการ
|
มาบอำมฤตวิทยา
|
ชุมพร
|
3
|
นางสมหวัง นุชเอี่ยม
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
วัดกระบังมังคลาราม
|
พิษณุโลก
|
4
|
นายชูชาติ นามกรณ์
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านปากคะยาง
|
สุโขทัย
|
5
|
นายธีรวัฒน์ ทักษิณ
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านปากคะยาง
|
สุโขทัย
|
6
|
นางสาวประนอม ดอนแก้ว
|
ครู
|
เวียงมอกวิทยา
|
ลำปาง
|
7
|
นางวิมล นาวะระ
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
พร้าววิทยาคม
|
เชียงใหม่
|
8
|
นางพจมาน เดชะ
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
พร้าววิทยาคม
|
เชียงใหม่
|
9
|
นางสิริรัตน์ ภาวะเดช
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านแม่จ้อง
|
เชียงใหม่
|
10
|
นางอรทัย จินดาประสาน
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
ศรีคีรีมาศวิทยา
|
สุโขทัย
|
11
|
นางมะลิษา บรรณาภูมิ
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านท่าเลื่อนสามัคคี
|
นครราชสีมา
|
12
|
นางทองปลูก เทพทอง
|
ชำนาญการพิเศษ
|
บ้านท่าเลื่อนสามัคคี
|
นครราชสีมา
|
13
|
นางสำอางค์ เหล็กประสุข
|
ชำนาญการพิเศษ
|
บ้านโนนอุดมนภดลอุปถัมภ์
|
นครราชสีมา
|
14
|
นางสาวสมรักษ์ ทิวงศ์ษา
|
ครู
|
บ้านปางอ้า
|
ลำปาง
|
15
|
นายพิมล บัวบาน
|
ชำนาญการพิเศษ
|
บ้านเลิศอรุณ
|
สุรินทร์
|
16
|
นางเสาวลักษณ์ ชาติรังสรรค์
|
ชำนาญการพิเศษ
|
นารีรัตน์
|
แพร่
|
17
|
นายไพรัตน์ อินทรโยธา
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
สบปราบพิทยาคม
|
ลำปาง
|
18
|
นางนงลักษณ์ เทพจร
|
ชำนาญการพิเศษ
|
ป่าแดงวิทยา
|
เชียงราย
|
19
|
นางวรรณธี พันธ์ภู่
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
วัดกระบังมังคลาราม
|
พิษณุโลก
|
20
|
นางสาวแก้วกาญจน์ ตันหล้า
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านห้วยไคร้
|
เชียงราย
|
21
|
นางสาวณัฐพร สังข์ทอง
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านกระเทียม (ราชวิทยาคม)
|
สุรินทร์
|
22
|
นางนิปัทม์ สนิทเธอ
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
มิตรภาพที่ 20
|
จันทบุรี
|
23
|
นางสาววีนัส ปราโมทย์
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
วัดเนินยาง
|
ระยอง
|
24
|
นางลำใย ท้าวเพชร
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
ชุมชนบ้านฝั่งแดง
|
สกลนคร
|
25
|
นางนัชญา ศิริมาสกุล
|
ครู
|
ลำทับประชานุเคราะห์
|
กระบี่
|
26
|
นางสาวอรอุมา คำประกอบ
|
ครูชำนาญการ
|
บ้านหนองมะค่า
|
ลพบุรี
|
|
27
|
นางนุชรินทร์ ลีนะหุต
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
บ้านดอนชมพู (สังฆประชานุเคราะห์)
|
นครราชสีมา
|
|
28
|
นางพัชนี ลิ้มสมบัติอนันต์
|
ครูชำนาญการ
|
ถาวรานุกูล
|
สมุทรสงคราม
|
|
29
|
นางวิทูรย์ จันทร์นนท์
|
ครู
|
บ้านหนองแสง
|
มหาสารคาม
|
|
30
|
นางทองนวล จำปาสิม
|
ครูชำนาญการพิเศษ
|
อนุบาลเลย
|
เลย
|
|
|
|
|
|
|
กรุณาดาวน์โหลดใบตอบรับและระเบียบปฏิบัติ ที่ด้านล่างนี้
เขียนเมื่อ
7 มกราคม 2556 | อ่าน
10413
เขียนโดย
โรงเรียนบ้านห้วยหว้า( อ.เมือง)